บริษัท เอ็นเอฟซี จำกัด(มหาชน) บริษัท เอ็นเอฟซีที จำกัด และบริษัท เอ็นเอฟซีดับบลิว จำกัด ร่วมกิจกรรมปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำ ในโครงการปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำเพื่อเพิ่มทรัพยากรทางทะเลและชายฝั่งพื้นที่จังหวัดระยอง ประจำปี 2567 ต่อเนื่องเป็นปีที่ 22 จัดขึ้นโดย สำนักงานท่าเรืออุตสาหกรรมมาบตาพุด ร่วมกับกลุ่มผู้ประกอบการ โรงงานในนิคมอุตสาหกรรมมาบตาพุด ณ บริเวณวัดพลา ต.พลา อ.บ้านฉาง จ.ระยอง ซึ่งกิจกรรมนี้มีวัตถุประสงค์ เพื่อเพิ่มปริมาณสัตว์น้ำ สร้างความสมดุลของระบบนิเวศ รวมถึงสร้างความสามัคคีระหว่างภาครัฐ ชุมชนในท้องถิ่น ให้เข้ามามีส่วนร่วมในการอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมต่อไปอย่างยั่งยืน